กิจกรรมหล่อเทียนและถวายเทียนพรรษา ประจำปี พ.ศ. 2566 |
เมื่อวันที่ 28 กรกฎาคม 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลเกาะสำโรง นำโดยนายธนาสิทธิ์ จันทร์โสม นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเกาะสำโรง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาฯ ข้าราชการ พนักงาน ลูกจ้าง และประชาชนตำบลเกาะสำโรง เข้าร่วมกิจกรรมหล่อเทียนและถวายเทียนพรรษา ประจำปี พ.ศ. 2566 พร้อมถวายปัจจัย จำนวน 4 วัน ได้แก่ 1. วัดถ้ำมังกรทอง 2. วัดถ้ำมุนีนาถ 3. สำนักสงฆ์เขาขวาง 4. วัดแก่งหลวง เพื่อเป็นการปลุกจิตสำนึกอันดีของประชาชนในเขตองค์การบริหารส่วนตำบลเกาะสำโรงและได้ร่วมกันสืบสานและอนุรักษ์ประเพณีและวัฒนธรรมอันดีงามของท้องถิ่นให้คงอยู่สืบไป
![](upload/upload_news/8310611007.jpg)
คำอธิบายภาพ:
![](upload/upload_news/5676276265.jpg)
คำอธิบายภาพ:
![](upload/upload_news/2594278574.jpg)
คำอธิบายภาพ:
![](upload/upload_news/6930306417.jpg)
คำอธิบายภาพ:
![](upload/upload_news/9389547925.jpg)
คำอธิบายภาพ:
![](upload/upload_news/5913828723.jpg)
คำอธิบายภาพ:
![](upload/upload_news/6889649128.jpg)
คำอธิบายภาพ:
![](upload/upload_news/6326774838.jpg)
คำอธิบายภาพ:
![](upload/upload_news/2042630513.jpg)
คำอธิบายภาพ:
![](upload/upload_news/8656737928.jpg)
คำอธิบายภาพ:
![](upload/upload_news/9813970770.jpg)
คำอธิบายภาพ:
![](upload/upload_news/4370999087.jpg)
คำอธิบายภาพ: